1. DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ NHÀ KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP

Để có lợi thế hơn trong việc kinh doanh tại HANDHELD.VN, chúng tôi đã mở dịch vụ đăng ký làm nhà KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP.

Bạn có thể góp ý/đăng ký tại chủ đề này.
  1. ngohaiphong HHVN - ACTIVATED

Xin BRO hướng dẫn nhập contact từ file *.csv *.vcf vào Outlook để chuyển vào PPC2002: Trước em dùng N-Gage, đã dùng ContactManager để backup contact thành *.csv, và SmartVCard để backup thành *.vcf rùi.
    Nhưng Import trong MS Outlook 2003 (trong bộ Office2003) thì k0 import đc.
    Các BRO hướng dẫn giúp với nhé.
    Thứ 2, các BRO cho em hỏi luôn với:
    Khi activesync PPC2002 với Win xong, chọn đủ các mục: contact, taks,... xong rùi thì thấy trong MS Outlook2003 nhận đủ cả. Như vậy thì nếu sửa, thêm, bớt contact, task trong MS Outlook thì làm thế nào để update vào PPC vậy.
    Thanks BRO.
  2. hutruc BA HOA

- Thứ nhất, các file *.csv *.vcf không thể import vào trong outlook được! :D
    - Thứ nhì, khi chỉnh sửa danh bạ trong outlook, muốn nó update vào trong ppc thì dùng cách này: Vẫn cứ conect ppc với pc qua active, thì khi sửa contact trong outlook thì ppc cũng tự sửa luôn.
    Nếu không conect ppc với pc thì khi sửa trong outlook, rồi sau đó mới cắm ppc vào để cho contact tự update, lúc đó, những contact nào mới được sửa thì lại xem như là một contact mới, lúc đó sẽ bị trùng, mắc công xóa! :p
    Dạ, sơ sơ thế ạ!
  3. ngohaiphong HHVN - ACTIVATED

Thanks BRO HUTRUC.
    Buồn 15 phút, ~2000 số đt, đành cut & paste vậy.
    Sửa/Xóa nội dung
  4. multilovehn HHVN - ACTIVATED

5. ngohaiphong HHVN - ACTIVATED

Xin lỗi mình hỏi lại chút:
    File *.csv và *.vcf của mình được tạo từ chương trình contactmanager của Symbian S60.
    Cho mình hỏi là file này import vào Outlook 2003 đc k0 vậy?
    Mình import chỉ đc contact đầu tiên thôi.

Bro cứu với.
    Thanks.
  6. multilovehn HHVN - ACTIVATED

Mình chưa dùng Symbian bao giờ nên ko rõ lắm. Nhưng bạn PM cho minh, cho địa chỉ email mình sẽ gửi cho bạn một file của excel, bạn chỉ cẩn copy nội dung 2 file csv, vcf vào đó save lại, rồi sync một cái chắc chắn là OK.
  7. huythach83 Mốt

Bác hutruc đã ba hoa thế mà còn tung hỏa mù cho newbie dzị thì chết mất thôi T_T. File .csv và .vcf đều được Outlook hỗ trợ. Còn việc cắm PPC vào PC khi đang sửa contact là không cần thiết, bác hutruc nên kiểm tra cái máy của mình đi nhá
  8. songtra DỰ BỊ ***

9. CoF Moderator

nếu bạn vẫn còn xài Symbian S60 thì cứ cắm sync, rồi check chọn Contact để outlook và máy sync wa lại (tất cả contact trong ĐT và outlook gộp chung lại và có đầy đủ ở hòm outlook lần danh bạ trên ĐT)
  10. sinbadflc Thành viên mới đăng ký

hi bro,

Sau khi chọn hết nhưng nó lại k cho "next" thì làm sao?
    Tks.
  11. johnnykhiem HHVN - ACTIVATED

Thông tin bác đã kiểm chứng chưa mà phán một câu nghe như sấm thế!