1. DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ NHÀ KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP

Để có lợi thế hơn trong việc kinh doanh tại HANDHELD.VN, chúng tôi đã mở dịch vụ đăng ký làm nhà KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP.

Bạn có thể góp ý/đăng ký tại chủ đề này.
  1. NBP BA HOA

Em định mua cái tủ lạnh 120W nhưng không biết mỗi ngày phải trả bao nhiêu tiền điện cho nó? Nhờ các bác tư vấn giúp.
    Khi nó đạt nhiệt độ thì tự ngắt hay cứ ngâm điện hoài hả các bác? Nếu tự ngắt thì loại tủ không đóng tuyết và đóng tuyết thì cái nào hao điện hơn (cùng công suất)? Nhãn hiệu tủ lạnh nào thì tin tưởng nhất?
    Vài câu hỏi ngu ngu nhờ các bác trả lời giúp.
    Cám ơn các bác.
  2. Lam Son

Lam Son Super Moderators Staff Member

Câu hỏi của bạn không một ai có thể trả lời được :D :D :D

Tuỳ theo dung tích, công suất tiêu thụ và công nghệ (loại đóng tuyết và không đóng tuyêt). Bạn có thể kiểm tra công suất chính xác ghi trên nhãn máy dán phía sau.

Tủ lạnh là đồ dùng tiêu tốn tương đối nhiều điện trong gia đình, do đó vấn đề tiêu thụ điện của nó cần được quan tâm khi mua và khi dùng tủ lạnh cần chú ý mấy điểm sau:

- Kiểu tủ lạnh nén bằng điện cơ tốn ít điện nhất
    - Làm lạnh trực tiếp (có đọng tuyết) tốn ít điện hơn nhiều so với làm lạnh gián tiếp (không đọng tuyết).
    - Cùng một kiểu, cùng quy cách thì loại tủ lạnh có bộ nén công suất nhỏ sẽ tốn ít điện hơn.
    - Cửa tủ càng kín càng ít tốn điện.

Chúc bạn sẽ có một chiếc tủ lạnh như ý :D :D :D
  3. starnt

starnt KỸ SƯ

Hơ, hôm nay có hứng bàn tào lao quá
    Thì nếu nó chạy liên tục (để hở cánh tủ) thì cứ lấy 24h x 120w là ra, còn thông thường thì ít hơn. Tốt nhất là bác ngồi cạnh tủ lạnh, cầm đồng hồ bấm giây, ghi lại những lúc nó tự bật tắt rồi làm toán ... thế là ra :D
  4. usranger

usranger KỸ SƯ

Tủ lạnh tiêu hao điện ko nhiều lắm, nó chạy liên tục 1 lúc cho tới khi đạt nhiệt độ tối ưu sau đó nghĩ 1 lát mới chạy tiếp.

*Đa số các loại tủ hiện nay đều ko đóng tuyết, thường tủ đời càng mới càng ít hao điện.
  5. vdzungsu

vdzungsu Tiểu thương gia

tủ của e là Plasma thì nó là thế nào a nhỉ :D:D
  6. killed

killed KỸ SƯ

Chắc là...cực kỳ: hao điện :D
  7. sea_fresh

sea_fresh BA HOA

theo minh thì nó chỉ hơn cái bóng đèn 1 tí thôi, lúc nó chay, lúc nó nghỉ, nói chung ko đáng là bao, theo suy nghĩ của mình thì nó ngang ngửa với 1 em tv 21 in, mà tv thì có ai quan tâm đến công suất đâu
  8. usranger

usranger KỸ SƯ

Tủ lạnh thì chả thấm vào đâu. Cái khủng khiếp nhất là cái máy lạnh, hao kinh hồn luôn.
  9. duchungsv

duchungsv ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE

mình đang sài cái TOSHIBA plasma cái này làm lạnh gián tiếp. đặc biệt là tạo ozon và khử mùi tốt ( mít,sầu riêng..) không cần đóng kín cho thẳng vào tủ không để lại mùi như các loại thông thường khác.có chế độ xả tuyết sạch và tiêu thụ điện ít không cá tốn lắm,ngoài ra có ngăn để rai củ quả riêng không làm hư rau quả.. nó còn nhiều tiện ích hay ra trò.nói chung là tốt. bạn nên chọn loại tủ Plasma mà sài
  10. Lam Son

Lam Son Super Moderators Staff Member

Nhưng mít, sầu riêng khi mang ra ăn chỉ còn vị thôi chứ không còn hương vì đã bị khử hết rồi :D
    Liên quan đến việc máy tạo ozon cũng kể cho các anh chị nghe một chuyện để có thêm kinh nghiệm : Có chị nọ phàn nàn với bạn rằng mới mua chai nước hoa cả triệu bạc nhưng sao bôi không thấy thơm, chắc là mua nhầm của rởm ? :D Nhưng chị đâu có biết rằng chị đang ở trong phòng có máy lạnh hoặc những nơi có sử dụng máy tạo ozon :p :p :p

Bài tư vấn về tủ lạnh đến đây có lẽ đã đủ thông tin cho Bác chủ Topic rùi :D
  11. nhix

nhix CHÍNH THỨC

Tủ plasma la` cái tủ đẹp đẹp của LG hay samsung hả bác? Hơi lúa tí, mí bác thông cảm nghen. :D
  12. ducga

ducga HHVN - ACTIVATED

Em nghĩ là cái Toshiba Hybrid Plasma có em Hồ Ngọc Hà quảng cáo ý :D.

"thảo nào Hà mới xinh như thế..." :p