1. olala13 BA HOA

Có bạn nào biết hiệu đồng hồ nào ở Hà Nội có khả năng thay mặt saphire cho đồng hồ không? Chiếc đồng hồ của mình có mặt saphire hình vuông và cong (giống như trong ảnh).

Các file đính kèm:

Kích thước:
      8.8 KB
      Đọc:
      715
  2. kicker03

kicker03 Dr for women

Mình nghĩ là kông thay được đâu bạn ạ, mặt saphire đã khó của bạn lại có độ cong nữa thi gần như ko thể
    Nhưng bạn cứ thử qua đại lý của swacht ở góc đường Hai Bà Trưng và Bà Triệu xem sao
  3. tanthanh

tanthanh Cỏ dại mọc đầy...

Saphire thì chỉ được cái không trầy thôi chứ nó mỏng và dễ vỡ lắm
  4. babyone

babyone dại gái

saphire nào cũng thay đc mà,hình như cái của bác phải mài nữa vì cái mặt của nó hơi cong cong
  5. olala13

olala13 BA HOA

Các bạn có thể cho mình địa chỉ thay mặt kính đồng hồ được không. Mình ở Hà Nội. Cảm ơn nhiều.
  6. LTN

LTN CHÍNH THỨC

Hà Nội thì vác qua Hàng Phèn thôi. Thay nhanh nhưng phải kiểm tra kỹ ko dễ bị nước vào
  7. TanDoanh

TanDoanh CHÍNH THỨC

Đến nơi bác mua họ dễ tìm phụ kiện nhất vì họ bán đương nhiên mình nghĩ họ cũng có đồ thay mà
  8. LTN

LTN CHÍNH THỨC

Xác định thay sapphire phải trên 2tr/mặt tùy kích cỡ bác nhé. Thay kính cường lực cũng là tốt rồi. Còn đồng hồ brand xịn, giá >1000 thì vác ra hãng mà thay thôi
  9. kicker03

kicker03 Dr for women

Nhưng liệu có đúng saphir không nhỉ?
    Có gì để chứng minh vậy các bác?Nếu kính cường lực thì bao nhiêu tiền nhỉ?:-?
  10. iStore VTECOM

iStore VTECOM CHÍNH THỨC

Thay được mà bác chủ, bác cứ ra chỗ bác mua đồng hồ ý, còn không thì bác lên hàng Ngang - Hàng đào, còn nếu đồng hồ của bác vài K mỹ tốt nhất phải đặt hàng chính hãng, Saphia rởm nhiều lắm bác cẩn thận, vài trăm k khéo thành vài triệu như chơi.
  11. iliveforyouth

iliveforyouth BA HOA

1 cách nữa là bác đến các đại lý của hãng ấy. Hôm em mua 1 cái, nhưng ko phải mặt saphire, họ cũng bảo là nếu có nhu cầu thay mặt saphire thì quay lại đó, họ có thay cho mà. Em nghĩ cái này cũng đơn giản, ko phải khó đâu mà. Mấy hội làm đồng hồ nhái họ còn gia công đc mặt saphire nữa là mang đến mấy cửa hiệu uy tín :)
  12. kitbuster

kitbuster BA HOA

Mặt saphire tưởng đắt nhưng không đắt đâu nhé. Tớ thay cái mặt saphire ở 32 Hàng Phèn hết có 100K, mà đúng là saphire thật vì dùng mấy năm rồi không xước tí nào cả. Saphire là nhân tạo, người ta sản xuất, tổng hợp được nên cũng không đắt đâu.
  13. ga_dau_troc

ga_dau_troc DỰ BỊ ***

thay sapphire có bị vào nước ko các bác?
  14. thanhnguyenduc

thanhnguyenduc DỰ BỊ ***

Có vào nước hay không thì sau khi thay, kiểm tra mới biết được với lại quan trọng là tay nghề của người thợ nữa. :D

Kiểm tra có phải mặt sapphire ko thì có 2 cách:

1. Bạn nhúng 1 ngón tay vào nước rồi nhỏ 1 giọt vào mặt đồng hồ, giọt nước tròn, ko loang ra chứng tỏ đó là mặt sapphire.

2. Dùng miếng kim loại cà mạnh lên mặt kính là biết ngay. Cách này là hay nhất vì phòng khi mặt giả, nó tráng 1 lớp mỏng sapphire lên mặt kính.
  15. shopdongho

shopdongho Nhí nhố

Éc , 2 cách này là người bán dùng để gạt người mua vì kiếng tráng sarphie đều có thể làm cả 2 cách trên được hoàn hảo . Xài khoảng vài tháng bay lớp tráng sarphie là đồng hồ trầy tè le

Cách thử duy nhất kiếng sarphie là thử bằng máy ạ . Giống như kim cương có máy thử í . Máy đó hình như là máy đo độ cứng của vật chất .
  16. thanhnguyenduc

thanhnguyenduc DỰ BỊ ***

Kính sapphire rất ròn và dễ vỡ. Dùng máy thử độ cứng là sao nhỉ? #-o Bác Fishman có thể nói rõ hơn đc ko?
  17. shopdongho

shopdongho Nhí nhố

Dạng như cái máy ở mấy tiệm bán hột hay xài í bác . Đo độ cứng của hột .
  18. nokia8310i

nokia8310i KỸ SƯ

Cách 2 của bác có vẻ mạo hiểm quá :D chẳng may thử mà có vết thì có sợ bị óanh không ạ?:D theo em là nên thử ở mặt tiếp giáp giữa kính và vỏ đồng hồ,điểm này rất dễ tạo lực lớn để thử và chẳng may có vết thì ít khi bị phát hiện. Không nên thử như cắt dao từ trên xuống mà tì thật mạnh (đặt 1 cạnh tiếp giáp với vỏ đồng hồ rồi sử) rồi hất ngược lên. Còn vụ tráng sa fia gì đó như bác FISHMAN nói thì em chịu.
  19. shopdongho

shopdongho Nhí nhố

Chỗ tiếp giáp giữa vỏ và kính là chỗ yếu nhất của kiếng sarphie , bác mà chơi ở chỗ đó thì kiếng rất dễ mẻ và bác còn dễ bị người bán "xử" hơn :p Chưa kể 1 số kiểu đồng hồ giữa vỏ và kiếng có lớp dzoăng cao su , cà chưa mẻ kiếng mà trầy mất cái dzoăng cao su đó gùi
  20. teppi80

teppi80 DỰ BỊ ***

Khai quật cái topic này có bị woánh ko ta...;;)
    Tôi có 1 miếng saphire phẳng, hình tròn, đường kính cỡ 60mm, dày 2mm. Ko biết có chỗ nào gia công được để lắp vào mặt đồng hồ không.
    Miếng sapphire này lấy từ 1 thiết bị công nghiệp. Đã thử bằng kéo và chìa khóa nhưng ko hề trầy. Để lấy được nó ra cũng phải lấy búa gõ nhưng vẫn ko sao. Cứng thật.