1. DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ NHÀ KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP

Để có lợi thế hơn trong việc kinh doanh tại HANDHELD.VN, chúng tôi đã mở dịch vụ đăng ký làm nhà KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP.

Bạn có thể góp ý/đăng ký tại chủ đề này.
  1. thaolinh1

thaolinh1 Thành viên mới đăng ký

Theo mình thấy, cứ chỗ nào gần khu quân đội hay cảnh sát là sóng cực yếu. Nhà mình ở Hoàng Văn Thái, sóng 3G yếu kinh khủng luôn :(
  2. adult

adult Banned

Thế cho mình hỏi Dùng Iphone thì dùng 3G mạng nào là tốt nhất??
  3. khonglaaica

khonglaaica *** SIÊU DỰ BỊ*** Staff Member

Cái này là tùy theo khu vực bạn đanh sinh sống thôi. Kinh nghiệm của mình là :
    - Con IP của vợ đang xài đăng ký gói cước 3G trọn gói của Mobi là : 40.000/tháng (400MB đầu tiên với tốc độ tối đa, tiếp theo tốc độ sẽ xuống thấp hơn)
    - Con Ipad của mình thì lại xài gói cước 3G của Vina : 40.000/tháng (400MB đầu tiên với tốc độ tối đa, tiếp theo tốc độ sẽ xuống thấp hơn)

Cả 2 mạng mình xài đều cho tốc độ rất tốt, không có tình trạng ì ạch. Mình ở khu vực quận 10, Tp.HCM
  4. gandalf

gandalf Thành viên mới đăng ký

Tối đa là bao nhiêu thế bạn?? thấp hơn nữa?? hình như 7.2mps và 1mps phải ko bạn :)
  5. Bạch Long

Bạch Long DỰ BỊ ***

Em lựa chọn nhà mạng Mobi, vì ở em ít người dùng mạng Mobi thành ra khi xài 3G tốc độ khá ổn, chưa có thắc mắc gì về vấn đề sóng 3G kém như các bác sống tại tỉnh/thành phố khác.
  6. sirius_black

sirius_black DỰ BỊ ***

Tối đa theo lý thuyết sẽ là 7.2Mbps, download quy ra tầm 900KB/s :D mà bt đc ~300kB/s đã mãn nguyện lắm rồi =]]
  7. zero0o0

zero0o0 Banned

Hiện tại sóng 3G viettel là ổn định nhất, nhưng sóng còn phụ thuộc vào khu vực bạn ở.

CHất lượng thiét bị kết nối 3G cũng ảnh hưởng đến tốc độ , ví dụ như những thiết bị usb của nhà mạng xài 1 thời gian sẽ có tình trạng hay bị ngắt kết nối nữa.

Tốt nhất các bác nên mua usb đa mạng về xài, ở khu vực sóng nào mạnh thì xài mạng đó
  8. dng

dng CHÍNH THỨC

Mình thấy cái EZcom của vina cũng khá hay. Hằng tháng nó đều cộng tiền cho mình. Xài hoài ko hết.
  9. vtsm

vtsm CHÍNH THỨC

E vẫn trung thành với 3G của nhà mạng Vina :) Điện thoại thì E vẫn thích nhất là Mobi :) Viettel thì E chưa bao giờ dùng :) 3g Vina có phần nhỉnh hơn Mobi về độ ổn định + tốc độ :) E dùng 3G Vina bắn CS 1.6 còn được mà :))
  10. doichochet

doichochet CHÍNH THỨC

1 vote cho 3g vina,sóng nhanh chuẩn,của viettel hay lag,đôi lúc nản,mobi thì khỏi nói..........
  11. zero0o0

zero0o0 Banned

Mấy bác cứ lăn tăn..h nên mua usb đa mạng test thử sóng nào ổn định thì xài mạng đó..
    Rảnh rảnh test lun sóng vietnam mobie thấy ok thì nên mua cái sim này về xài http://usb3gvn.com/sim-chuyen-dung-3g/sim-3g-vietnammobile.html
    Chứ sóng tùy theo khu vực nnữa...chứ ngồi một chỗ là sao đánh giá được sóng mạng này mạng kia.
    Mà hiện tại các nhà mạng dần dần nâng cấp òi..nên cứ yên tâm mà xài .CHỉ sợ ko có tiền thôi
  12. Pyramid Vietnam

Pyramid Vietnam Thành viên mới đăng ký

Mình đang dùng 3G của Viettel thấy ổn bạn ạ.
    Mình ở quận Ba Đình, HN thấy sóng luôn rất ổn định
  13. sangvahoang

sangvahoang CHÍNH THỨC

viettel sóng mạnh lắm . bạn mua sim khuyến mãi 200k được 1tr5 đó xài xả láng
  14. anbi01

anbi01 CHÍNH THỨC

Theo mình sài 3G của viettel là ổn định và nhanh nhất
  15. silent_rain

silent_rain Thành viên mới đăng ký

Thấy nhiều bác xài VT, chỗ em chả hiểu sao dùng VT thì như rùa, k vào nổi web. Em hay dùng mobi, tđộ cũng được, cước cũng k quá đắt
  16. 1102

1102 Sắp bị Banned

Do ý thích của từng người mà lựa chọn nhà mạng cung cấp 3G, em lỡ mua Dcom r không unlock được nên đành dùng của Viettel thôi
  17. ipadauss

ipadauss DỰ BỊ ***

Mình cũng đang sử dụng 3g VT thấy ok lắm. Nhưng hok bít ai có cách nào ít tồn tiền hok nhỉ.
  18. art

art CHÍNH THỨC

vote một vé viettel ^^

Có một thủ thuật để lách luật sử dụng của viettel, xài tốc độ 3G free
  19. mai_ben_em

mai_ben_em Banned

viettel 1 slot, mình cũng đang dùng viettel
  20. HoXuanTruong

HoXuanTruong Thành viên mới đăng ký

Tùy thói quen sử dụng của mọi người mà thôi. Mình thích mobi hơn