Mua dàn nghe nhạc mini

Thảo luận trong 'HANDHELD CAFÉ' bắt đầu bởi haifangshi, 11 Tháng năm 2007.

1. haifangshi Hoa Phượng Đỏ

Các bác tư vấn dùm em với tầm tiền 5 triệu trở xuống thì nên mua bộ dàn hi-fi mini nào ạ.
  2. Lam Son

Lam Son Super Moderators Staff Member

Với tầm tiền đó Bác có nhiều lựa chọn một dàn nghe nhạc mini tầm trung mới 100% FullBox, rất thích hợp trong phòng ngủ 4x6. Hiệu nào cũng có giá cỡ đó (Sony, Sharp, JVC, Denon, Aiwa). Còn thích âm thanh loại nào có lẽ Bác phải đích thân đi nghe thử mới được. Địa chỉ : Tất cả các Siêu Thị Kim Khí Điện Máy đều có bán.
    Hoặc dùng đồ 2Hand, với tầm 5Tr thì có quá nhiều lựa chọn, âm thanh chất lượng cao. Khuyết điểm là điện nguồn từ 100->110v, cũng có chỗ thì người bán đã thay biến áp thành 220v.
  3. Archer

Archer CHÍNH THỨC

Ở Hải Phòng, chân cầu Hạ Lý có mấy nhà bán đồ điện máy ác liệt lắm. Từ Hi-end đến low-end đều có. Mấy lần ra HN anh em rủ xuống đó đều không kịp đi. Haifangshi thử ghé đó xem sao. Quan điểm của tôi thì không nên chơi dàn mini trừ phi dùng để dỗ giấc ngủ hay mua tặng em gái .
  4. Lam Son

Lam Son Super Moderators Staff Member

Mấy dàn mini đời 2006-2007 nghe ác liệt lắm đó Bác, công nghệ mới thiết kế mới chứ không như ngày xưa đâu. Còn hàng nhiều cục thì nói làm gì, đó thuộc hàng chuyên nghiệp rồi biết bao nhiêu tiền cho đủ :D
  5. haifangshi

haifangshi Hoa Phượng Đỏ

Cảm ơn các bác.

Cầu Hạ Lý (hay Lạc Long) thì có thấy bán đâu nhỉ ? Em cũng thỉnh thoảng đi qua, có thấy cửa hàng điện tử gì đâu.

Em tính mua để phòng ngủ thôi, nên dự định mua dàn hi-fi mini (kiểu xốp sách như ngoài shop ý), còn phòng khách thì phải mua kiểu khác.

Em muốn xin ý kiến xem có anh em nào có gợi ý model nào không ấy mà.
  6. Born2loveU

Born2loveU BA HOA

Nếu mua để phòng ngủ thì dàn hifi mini là hợp lý đấy. Mình đang dùng 1 bộ hifi mini dời (4 thớt & 2 loa đa hướng) của Kenwood model B9 AC 110V đầy đủ điều khiển từ xa zin. Chuyên để ru cả nhà ngủ hoặc cho con gái nghe đọc truyện. Trước mua 4,7 Tr chắc bây giờ chỉ khoảng 2,2 Tr - 2,5 Tr thui. Mời pác tham khảo - ở chợ Sắt quê em đầy.
    Chúc pác sớm mua được bộ như ý !

Tưởng ai. Hóa ra là Chú Haifangshi không để ý.
  7. Archer

Archer CHÍNH THỨC

Một cặp loa mini hiệu Rogers hay Heco giá khoảng 200 USD, amplifier bèo b2o hiệu Denon hay Sansui khoảng >1 triệu (Nếu cố gắng tí mua con amplifier Mission Cyrus 1 thì bá cháy), một đầu đọc đa năng (đọc cả thẻ nhớ và có cổng USB để đọc ổ cứng và, đương nhiên, DVD,VCD,MP3,MP4...) Chinoa khoảng 800K. Xong, chắc chắn nghe phê hơn mấy cái mini compact dở hơi kia nhiều.
  8. thaonguyenvn

thaonguyenvn HHVN-DỰ BỊ

đồng ý với bác B2L,chỉ nên chơi kenwood hoặc sony,rất không nên chơi JVC bác à.nhưng mà theo em,nếu để phòng ngủ thì không nên chơi (hoặc bật) bass nặng,dễ gây mệt mỏi,ức chế......:D :p
  9. PATE

PATE BA HOA

Hôm nào Haifanshi đi mua thì bảo Born2loveu đi cùng để làm cố vấn và gọi anh nhé (đi theo cho biết), xong rồi anh em ta uống cafe luôn thể, lâu quá anh em không gặp nhau rồi
  10. haifangshi

haifangshi Hoa Phượng Đỏ

Sure. Nhưng có lẽ phải tầm 3-4 tháng nữa cơ đại ca ạ. Bây giờ chưa phải lúc, đang nghiên cứu để đến lúc đó có kinh nghiệm anh ạ.

Còn cafe thì anh hô đi, em ứng liền.
  11. Born2loveU

Born2loveU BA HOA

Chú này đã không biết gì - ai lại đi mua đầu đọc đa năng về cho loa & âm ly chứ - lại còn nói nhiều. Chắc chú mày làm ở quán lẩu hả ?
  12. HDcam

HDcam HHVN - UNTITLED

Ở HP thì em kg biết chứ chợ Nhật Tảo SG em thấy bán mấy dàn MD/CD compact loại nội địa của Nhật chất lượng rất cao, thiết kế của máy rất gọn và đẹp, âm thanh nghe dịu dàng trung thực rất thích hợp để trong phòng ngủ, giá đắt lắm cũng chừng 3tr thôi. HP thì chợ Sắt chắc cũng có chứ nhỉ?
  13. Archer

Archer CHÍNH THỨC

Đúng rồi Hôm nào mời tới quán lẩu nhà tôi nhá!
  14. bùi tiến phong

bùi tiến phong Thành viên mới đăng ký

em là thành viên mới đang muốn tậu một bộ mini về nghe chơi. em ở hải phòng bác nào có kinh nghiệm mua thì bảo me với nhé. em định mua ở chợ sắt nhưng không biết thế nào/////////////
    đây là sdt của em : 0983649658 có j alo em được không