1. QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG SÀN TMĐT HANDHELD.VN & CHÍNH SÁCH BẢO MẬT

Để các hoạt động của HHVN có trật tự, tuân thủ đầy đủ các quy định của Pháp luật, các hoạt động giao dịch TMĐT tại HHVN phải được tuân thủ theo các nội dung quy định tại Quy chế hoạt động sàn giao dịch TMĐT của HHVN. Ngoài ra, thành viên sinh hoạt tại HHVN cũng được bảo mật tuyệt đối thông tin cá nhân của mình.

Mời thành viên quan tâm xem thông tin chi tiết tại đây:
  1. tungbo Thành viên mới đăng ký

Kính gửi các bác đã có kinh nghiệm,

E có con Iphone 2G dùng được gần 2 năm rùi nhưng hiện tại màn hình nó bị 02 chấm màu đen khoảng bằng đầu ngón tay út, mọi chức năng khác vấn hoạt động bình thường.
    Vậy e muốn hỏi các bác là máy của e bị hiện tượng gì vậy ah? Nếu được các bác tư vấn luôn cách giả quyết thì e vô cùng cảm ơn ah.

Mong sớm nhận được hồi âm của các bác.
  2. Dr.Dj

Dr.Dj Banned

Theo em thì đó là hiện tượng bị chết pixel... chết 1 2 điểm gì đó. Cách giải quyết chỉ có thay thôi, nên bác cứ dùng cho hỏng hẳn đi rồi thay luôn thể
  3. tungbo

tungbo Thành viên mới đăng ký

Hiện tại nó chỉ bị 2 chấm nhỏ thui nên vẫn dùng đc bác ah, hơi khó chịu một chút thôi, hichic, Ko bít co cách nào khắc phục mà ko phải thay ko ah, các cửa hàng đòi 1,7tr khi thay màn hình, hichic mà chỉ là hàng Made in China thôi.

Co bác nào có cao kiến hơn cho e ko ah, E cảm on bác Dr. Dj nhìu ah
  4. Dr.Dj

Dr.Dj Banned

Bổ sung thêm cho bác nếu xét về vấn đề kinh tế, thì lại càng không nên thay. Ví dụ: máy của bác bây giờ nếu không hỏng hóc bán được 3.5tr, thì coi như trừ tiền điểm chết bác bán được 3tr. Nếu bác thay màn hình vào, máy bị mất nguyên bản, liệu người mua có dám mua không, và liệu bác có bán được 4tr5 để hoàn vốn tiền thay màn hình không?
    Vậy nên cao kiến của em là nếu bác chán quá thì cứ bán đi, rồi mua 1 em máy khác mà dùng. 3GS bây giờ cũng đang rẻ lắm rồi.
  5. nmp20

nmp20 Banned

màn dính điểm chết như thế chắc gì bán đc 3T bác ơi, may ra chỉ có thợ thuyền mua về thôi mà thợ thì ép giá miễn bàn
  6. donghodoi

donghodoi CHÍNH THỨC

máy em cũng bị chấm đen nhưng khi đem ra nắng thì chấm đen đó mờ đi nhìn như không bị gì hết, em tháo ra vuốt vuốt lại màn hình thì hết luôn đến giờ, bác thử xem
  7. maianhtuan305

maianhtuan305 Banned

Máy ngon lành IP 2 giờ chỉ bán được tầm 3.5 triệu ! em nghĩ bác mà mang ra thợ nó trả 1T thôi bác ạ ! tốt nhất là nên sống chung với lũ đi bác
  8. hoangvu3191

hoangvu3191 CHÍNH THỨC

cứ dùng thôi bác ạ , còn muốn hết chấm đen chỉ có thay màn hình mới :D,bán cho thợ bị ép giá lắm ,bán cho người dùng chắc đc ~ 2 củ
  9. Longchaco

Longchaco DỰ BỊ ***

Bác này chém gió ác thật, đang nhiên đang lành xui người ta tháo ra, mà bác vuốt kiểu gì mà được?
  10. nobita_

nobita_ CHÍNH THỨC

cái này là màn hình đang bị chết dần dần đó bác, bác chú ít ra nắng ít dùng thôi vì nó sẽ bị loang ra rất nhanh.
    cách khắc phục là mang đi thay màn hình!
  11. namvu510

namvu510 CHÍNH THỨC

tốt nhất bán đi làm em 3g cho nó lành bạn à