1. DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ NHÀ KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP

Để có lợi thế hơn trong việc kinh doanh tại HANDHELD.VN, chúng tôi đã mở dịch vụ đăng ký làm nhà KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP.

Bạn có thể góp ý/đăng ký tại chủ đề này.
  1. hai010 CHÍNH THỨC

Thấy nhiều bác gặp khó khăn trong vấn đề kiểm tra tài khoản khi dùng card Wwan trên máy HP
    do bản thân các card này ko có tính năng voice, hơn nữa lại là card OEM nên phần mềm quản lý
    không có chức năng kiểm tài khoản bằng USSD

Để khác phục điều này người ta hay phần mềm MDMA - a Mobile Data Monitoring Application
    để giúp gửi lện USSD để check tài khoản như hướng dẫn ở đây:

http://viettelonline.com/3g-usb/huong-dan-kiem-tra-tai-khoan-va-nap-tien-usb-3g

Nhưng phầm mềm MDMA không cập nhật thông số của tất cả các loại thiết bị 3G. Nên trong trường hợp
    này là không dùng được với card Wwan HP UN2400 (gobi 1000), UN2420 (gobi 2000). Vì vậy chúng ta
    cần làm một mẹo nhỏ để giúp nó giao tiếp được với card trên bằng cách chỉ cho phần mềm cổng COM mà
    card Wwan sử dụng

Các bác download phần mềm và hướng dẫn sử dụng theo link sau nhé
    http://www.mediafire.com/?uqpzoqq5sdxeiqn

Cách này có thể dùng cho nhiều dòng máy có card Wwan khác
  2. Meo U BA HOA

E đổi cổng COM theo hướng dẫn của bác thì khi chạy phần mềm này nó cứ báo: "This port is not available. This may be used by another application". E thử tắt HP Connection Manager đi cho chắc nhưng cũng không được. Máy của e là HP 2540p và card dùng là Gobi 2000. Bác có cao kiến gì chăng?
  3. hai010 CHÍNH THỨC

Nếu báo lỗi thế thì chắc chắn có phần mềm khác đang chiếm quyền điều khiển card wwan trên cổng COM này.
    Bác cũng chú ý là khi đóng cửa sổ chương trình Connection Manager thì nó sẽ thu nhỏ lại thành icon và nằm ở góc chỗ đồng hồ ấy. Vậy nên bác phải click vào icon đó và thoát hết.
  4. tungtuantu CHÍNH THỨC

bác ơi, up lại cái ussd đi, hình như nó bị lỗi rồi, khi em chạy send ussd thì nó báo mdm.exe ko chạy trên môi trường win32, chạy mdma thì báo send ussd fail
  5. data_center DỰ BỊ ***

Em dùng cái này thành công rồi, chia sẻ với các bác một chút:

Đầu tiên vào Computer Manager, vào tiếp Device Manager, chọn thiết bị là Modem rồi xem cái card 3G của mình là modem nào, tương ứng với COM mấy (ở mấy em là COM4)

Kích phải vào phần mềm mdma, chọn Send to, Desktop (Create Shortcut).
    Xong ra ngoài Desktop, kích phải vào cái mdma shortcut đó, trong phần Target, các bác điền thêm tham số /port:COM4 là được.
    VD:
    Mã:
    D:\Downloads\Compressed\mdma.exe /port:COM4
    Từ giờ muỗn tra tài khoản, chỉ cần ngắt kết nối 3G, chạy chương trình đó từ Desktop là có thể tra cứu tài khoản rồi.

Chúc các bác thành công.
  6. hangvu Thành viên mới đăng ký

tks bro .e lam dc rùi.......................
  7. zenithx Anh2$

tks, đã làm được như chỉ dẫn.
    [h=2]card Wwan UN2400, UN2420 còn có món GPS mình mò mãi vẫn chưa biết cách dùng. Ai biết chỉ dùm luôn nhé. tks more![/h]
  8. daicaco DỰ BỊ ***

Link trên không down được, có ai có link khác hoặc phần mềm là gì không? mình muốn dùng mà chẳng biết thế nào