1. icanpq DỰ BỊ ***

Chào mọi người,

Mình và bạn gái đang tính mua 1 cặp đồng hô để đeo cùng nhau nhân ngày kỷ niệm.

Hôm nay đi dạo 1 vòng parkson, vincom thì thứ nhất thấy giá khá cao so với khả năng, và cũng rất ít mẫu đồng hồ cặp dạng trẻ trung.

Mình dự tính giá mỗi cái khoảng tầm dưới 2 triệu, và mẫu mã trẻ trung (khoảng tầm hơn 20 tuổi thôi).

Kiếm trên mạng nãy giờ chưa thấy chỗ nào ưng ý, rất may tìm vào được forum thấy mọi người có rất nhiều kinh nghiệm nên cũng mạo muội tạo topic xin tư vấn.

Mọi người tư vấn giúp mình những nhãn hiệu đồng hồ nào giá tầm 2 triệu/cái và chỗ nào bán uy tín với ạ.

Ah, lúc đi ngang thấy 1 chiếc đồng hồ nam của swatch mà dạng nhìn thấy máy bên trong khá đẹp, không biết loại đó gọi là gì và giá khoảng nhiêu nhỉ?

Cám ơn mọi người!
  2. justadream

justadream CHÍNH THỨC

Dạng lộ máy thì có lộ hết là skeleton, lộ 1 phần là open heart:cool:. Giá thì bao nhiêu cũng có bạn ạ.
    icanpq thích bài này.
  3. tranmanhcuong

tranmanhcuong CHÍNH THỨC

Mua cặp thì nên mua quazt . Cuar OP cũng đc .
    icanpq thích bài này.
  4. icanpq

icanpq DỰ BỊ ***

Thanks bạn, mình thấy thích kiểu này đó. Bạn có biết mấy hiệu nào giá vừa tầm không? Mà kiểu này chắc không có cặp đâu nhỉ.
  5. icanpq

icanpq DỰ BỊ ***

Ok bạn, để mình tìm thử, bạn biết chỗ nào bán uy tín ở HCM k. Thanks bạn.
  6. tranmanhcuong

tranmanhcuong CHÍNH THỨC

Ở hcm thì e ko biết . Vì e ở hn . Trên này nhiều bác ở trong đó lắm .
    icanpq thích bài này.
  7. Lam Son

Lam Son Super Moderators Staff Member

Cửa hàng đồng hồ Swatch
    Địa chỉ: 44 Đồng Khởi – Phường Bến Nghé – Quận 1 – Tp.HCM

Đại lý chính thức tại Tp.HCM
    Địa chỉ 1: 28Ter B Mạc Đỉnh Chi – Phường Đa Kao – Quận 1 – Tp.HCM
    Địa chỉ 2: 393 Điện Biên Phủ – Phường 4 – Quận 3 – Tp.HCM
    Địa chỉ 3: Siêu thị Maximark, 3C Ba tháng Hai – Phường 11 – Quận 10 – Tp.HCM

Đồng hồ OP như bạn tranmanhcuong nói ở trên cũng đẹp và chất lượng, giá thì tùy từng mẫu nhưng ít đồng hồ cặp và... giả (fake) nhiều quá :D
    icanpq thích bài này.
  8. icanpq

icanpq DỰ BỊ ***

Thanks bạn, mình cũng tính đi coi thử swatch, bữa thấy cái dạng open heart ở Vincom mà không để giá.

Cả 2 đứa đều khá kết dạng open heart (hay skeleton), nhìn đẹp và trẻ trung phù hợp với tuổi. Mà search qua giờ từ việt nam tới amazon đều không thấy dạng này mà cặp.

Nên đang tính mua 2 cái open heart (hay skeleton) rồi khắc tên cũng được, khỏi cần cặp. Các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình loại này thì có giá dưới 2 triệu mà ok không? ( mình search amazon thấy cái này nhìn cũng được mà không biết sao rẻ thế)
  9. icanpq

icanpq DỰ BỊ ***

10. tranmanhcuong

tranmanhcuong CHÍNH THỨC

E nghĩ bác nên mua open heart thôi . Đừng mua skeleton .
    Vì sao ? Skeleton giá như bác muốn nhìn rất giả tuy rằng nhìn thấy hết xương của máy . Nhưng các bánh răng như kiểu trang trí cho nó giống kiểu skeleton thôi . Nhìn ko thật mắt đâu .
    icanpq thích bài này.
  11. icanpq

icanpq DỰ BỊ ***

Thanks bạn.

Tại mình search bữa giờ trên amazon, overstock thì hầu hết skeleton là nhiều, ít open heart. Hãng thì hầu hết bị mọi người tên HHVN review là lỏm như sterhling...

Mình chấm hãng Kenneth Cole vì dù sao đây cũng là hãng lớn của Mỹ, giá rẻ nhiều mẫu mã dòng skeleton (chưa thấy open heart của nó), không biết còn hãng nào mà tàm tạm không, vì mình cũng biết giá này thì khó có hàng của những hãng lớn nên tập trung vào hãng nhỏ nhưng bảo đảm chút thôi.