1. DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ NHÀ KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP

Để có lợi thế hơn trong việc kinh doanh tại HANDHELD.VN, chúng tôi đã mở dịch vụ đăng ký làm nhà KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP.

Bạn có thể góp ý/đăng ký tại chủ đề này.
  1. ltl14

ltl14 Co-founder at The Yankees

Bác cho em xin cái ảnh mặt sau em nó đi, trông cũng hay phết.
  2. merit1982

merit1982 DỰ BỊ ***

Okie, chia sẻ niềm vui nho nhỏ với bác nhé.
    IMG_1375.jpg IMG_1362.jpg
    tiendung1802 thích bài này.
  3. nokia8310i

nokia8310i KỸ SƯ

Mấy loại này có khác nhau nhiều không bác? chất lượng máy móc và độ chi tiết thì thế nào ạ ? con của bác trông cũng hay phết ,mấy đạn hả bác ?
  4. merit1982

merit1982 DỰ BỊ ***

Royal Orient: Đắt như omega, tag heuer, máy inhouse japan, em nghĩ bán được ít hàng lắm vì cạnh tranh sao được với đồng hồ thụy sỹ và Grand Seiko vì hãng Orient mới thành lập được có 60 năm. Máy móc bên trong em nghĩ là tốt do làm bằng các vật liệu, chi tiết máy phức tạp bác ạh. Nói chung không có gì đặc sắc. Royal Orient cũng chỉ bán ở thị trường nội địa thôi các bác ah.

Orient Star: Cái này em thấy bán chạy giá trung bình từ 300usd đến dưới 600usd tùy model. Cái của em mua mới là 400usd. Máy thì em thấy không thể đẹp và chi tiết bằng thụy sỹ được bác ạh. Nhưng chắc chất lượng và độ chính xác sẽ tốt hơn hàng tàu rồi vì dù sao cũng là madeinjapan mà. Design của nhiều em Orient Star mới ra trông rất đẹp và cá tính đặc biệt là những series sport như bike, car, camera, motocycle... Dòng orient star cũng chủ yếu bán ở thị trường nội địa chỉ có một vài model trông to to là bán ở thị trường quốc tế thôi (bán cho các bạn Mỹ).

Trang web về model nội địa đây bác, bác nào quan tâm thì nhờ cụ google dịch hộ nhé: http://www.orient-watch.jp/product/category/?category_id=59

Trang web model quốc tế đây: http://www.orient-watch.com/

Orient thường: Giá dao động từ vài chục đô đến vài trăm đô bán khắp thế giới. Quan điểm của em là tiền nào của ấy thôi. Càng đắt thì vật liệu chế tác càng đắt, ví dụ như có kính saphire hay không, có sử dụng kim loại quý trong chi tiết máy hay không, có dùng công nghệ mạ phức tạp không... Do đó chất lượng cũng từ đó mà ra.

Kết luận: Đối với hãng Orient thì chỉ nên xài orient thường và cùng lắm là Orient Star chứ không nên quan tâm đến Royal Orient làm gì. Ai không đặt nặng vấn đề thương hiệu mà chỉ care đến design và chất lượng thì nên mua.
    Freebirdy thích bài này.
  5. ngage8

ngage8 DỰ BỊ ***

E cũng đang phân vân là mua Seiko 5 hay là Orient, chắc chiều lại chạy qua BigC xem phát.
  6. juniortrader

juniortrader Thành viên mới đăng ký

Tình hình là hôm qua rẽ qua 25 Hàng Khay khiêng một em Orient Automatic FEV0M001BT trông cũng hay hay. Vấn đề là tối về lên web của gallwatch và orient-watch tìm thì ứ thấy model của mình. Tìm mãi mới thấy em EV0M001B giống hệt em mình mua trên www.orient-watch.com. Thế là tớ mail cho gallwatch hỏi xem quả này là hàng chính hãng hay hàng lởm trà trộn vào bán. Sáng có một em alo giải thích này nọ nhưng trọng tâm là có phải hàng chính hãng không thì không chứng mình được. Có cụ nào chơi Orient thạo vào góp ý cho nhà cháu phát. Nhà cháu cảm ơn trước nhiều.
  7. Dennix

Dennix A WIS. sometimes a WomanIS

Em của bác là dòng Orient classic, có thể model này bây giờ đã ngừng sản xuất nên không có trên website nữa.
    Em đoán là hàng chính hãng.
  8. juniortrader

Cám ơn cụ Dennix. Có hai lý do làm nhà cháu nghi:
    1. Không thấy có model trên website.
    2. Có chữ Japan Mov't bé tí ở dưới chỗ 6h
    Mặc dù rất thích cái dáng của em này và finish của em nó thì không có gì phải chê trách. Vứn đề là có phải chính hãng sản xuất không thôi. Chỉ sợ trả xiền mua hàng nhái thôi
  9. Dennix

Đây em cũng có một em vợ Classic Orient, bác yên tâm mà dùng nhé:

10. nguoibatdau

nguoibatdau BA HOA

1. Có thể model của bác đã sản xuất lâu mà hiện nay đã dừng sản xuất
    2. Hàng chữ đó có nghĩa đồng hồ của bác được sản xuất ở 1 nước thứ 3 thông thường là Thái Lan hay Trung Quốc
    Sao bác không đến chỗ gallewatch mà mua, đây là đại lí chính hãng của orient tại Việt Nam, chúc bác hài lòng với chiếc đồng hồ của mình.
  11. Dennix

Repost
    My Classic Orient

(3030303030303030303030)

Các file đính kèm:

12. juniortrader

Luxury Watch 25 Hàng Khay thuộc hệ thống Gallewatch cụ ợ. Hài lòng thì đương nhiên rùi. Dưng mờ vưỡn có tí thắc mắc vì nghi ngờ thui. Trông nó giống hệt nhau:p

[​IMG] EV0M001B.gif
  13. OVERLOCK

OVERLOCK BA HOA

Mình đang phân vân giữa 2 đồng hồ Orient này, về kiểu dáng và máy móc, mong các bác giúp đỡ mình lựa chọn dc cái hoàn hảo , nếu ship từ mỹ về VN thì tiền ship và thuế là bao nhiêu, mong các bác giúp

ms 1:
    ORIENT - CLASSIC AUTOMATIIC
    Tên sản phẩm: CEX0P003W
    Mã sản phẩm: CEX0P003W

http://www.gallewatch.com/index.php?act=productdetail&pid=26&cid=81&id=666

MS 2:
    Orient Men's CET05001W Multi-Eyes White Automatic Watch

http://www.amazon.com/Orient-CET05001W-Multi-Eyes-White-Automatic/dp/B001EWEQEO/ref=sr_1_3?ie=UTF8&qid=1298623816&sr=8-3

14. ltl14

Nếu bác nhờ em ship thì em sẽ tính giá đồng hồ + 8.875% tax NY + shipping trong Mỹ (nhiều khả năng Free) + $49 tiền ship từ US về HN + $3 ship HN-SG. Đấy là total quote bên em tính ;). Bác cứ tham khảo thêm xem
  15. ti_mua

ti_mua BA HOA

Em thấy đồng hồ ORIENT có một đặc điểm là kiểu dáng rất nam tính. Dòng Mako bình dân đã trở nên rất quen thuộc. Nhân tiện chia sẻ hình ảnh với các bác 1 chú ORIENT của em.

Các file đính kèm:

16. vietcuonghp

vietcuonghp CHÍNH THỨC

Em mới mua chú này, hiện đang vất ở chỗ Gallewatch để kiểm tra xem thế nào. Đeo đc mấy hôm mà thỉnh thoảng lại chết. :D

Các file đính kèm:

Kích thước:
      93.4 KB
      Đọc:
      527
  17. Dennix

Em cũng có 2 em Orient cũ rích
  18. ltl14

Tay bác cẳng gà đeo em Orient này chả hợp tý nào ;)
  19. Dennix

Ý bác là tay em bé? Mà đúng là bé thật :)) Thế nên em đeo mấy loại vintage từ 34mm-38mm hợp hơn, nhưng mà 45-47 em cũng có, và vẫn đeo :))
  20. ltl14

post ở đây thì hơi lung tung nhưng khoe với bác tý là em Submersible lần trước em post là 53mm :D
    42mm em đeo thì hơi nhỏ, còn em CCCP thì 46x46 đấy ạ.