1. QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG SÀN TMĐT HANDHELD.VN & CHÍNH SÁCH BẢO MẬT

Để các hoạt động của HHVN có trật tự, tuân thủ đầy đủ các quy định của Pháp luật, các hoạt động giao dịch TMĐT tại HHVN phải được tuân thủ theo các nội dung quy định tại Quy chế hoạt động sàn giao dịch TMĐT của HHVN. Ngoài ra, thành viên sinh hoạt tại HHVN cũng được bảo mật tuyệt đối thông tin cá nhân của mình.

Mời thành viên quan tâm xem thông tin chi tiết tại đây:
  1. Lam Son

Lam Son Super Moderators Staff Member

Re: Đồng hồ giá dưới 1 triệu

- Chiếc Casio của bạn weziths dẫn ra ở trên theo tôi nhìn thì đẹp. nhẹ nhàng, lịch sự, sang trọng.

- Hãng đồng hồ nào cũng có nhiều sản phẩm với giá tiền khác nhau để đáp ứng được mọi nhu cầu của khách hàng. Đồng hồ đắt tiền dĩ nhiên nhìn nó sẽ "long lanh" hơn đồng hồ bình dân. Casio chính hãng độ bền đã được khẳng định nên chẳng phải suy nghĩ dù nó được sản xuất ở đâu (hiện tại phần nhiều là Made in China). Còn hàng giả hàng fake thì miễn bàn.

- Của bền tại người nên bạn weziths cứ yên tâm thích thì mua, thêm nữa đồng hồ Quartz độ chính xác rất cao nên không phải quan tâm một ngày nó nhanh chậm bao nhiêu giây.

- Đồng hồ dùng 5 năm, dây da 2 năm (không tính thay pin và những hư hỏng khác do người dùng gây ra). Hết thời gian này nếu có sự tích lũy tốt bạn sẽ dư tiền để mua một chiếc đồng hồ khác "đẳng cấp vượt trội" để cho "cả thế giới biết bạn là ai" :D
  2. weziths

weziths BA HOA

Nếu muốn mua dây da tốt ở HN thì mua ở đâu ổn hả bác?
    Cám ơn bác trước nhé.
    Bác là SMod có khác văn thơ lai láng ghê.
    E cập nhật thêm là giá e nó đã giảm rồi nhé.
    Giá hiện tại là 578,000 VND (Giá đã bao gồm VAT)
  3. quanghuy1288

quanghuy1288 CHÍNH THỨC

Tốt nhất là bác ra ngoài cửa hàng mà xem ướm thử, đồng hồ thì phải đeo vào tay ms biết dc thích hay k. Chứ thời gian ngồi mạng hỏi han tìm kiếm còn quá tội.
  4. OVERLOCK

OVERLOCK BA HOA

Tầm 1 triệu bác có thể suy nghĩ thêm 1 dòng là HMT Janata (new tầm 40$, used thì tầm 20-25$), mình đang dùng 1 cái used

HMT là 1 thương hiệu đồng hồ của Ấn độ, cái của mình là 17j, đồng hồ lên dây. Nhìn rất trang nhã và đẹp nữa

5. mXtacsy

mXtacsy CHÍNH THỨC

Bác OVERCLOCK có thể cho mình địa chỉ mua em JANATA hàng new? Thank!
  6. Stormland

Stormland CHÍNH THỨC

ebay.com

...........................
  7. mXtacsy

mXtacsy CHÍNH THỨC

Xem rồi bác Tín ơi, nhưng ko có new. Có 1 chú đang rao 1 em, bảo hàng old stock nhưng nhìn y chang đồ tân trang :D
  8. nofomblack

nofomblack BA HOA

con này nhìn như G.O thế nhỉ? nhất là cái mặt số ( cách điệu con số)
  9. weziths

weziths BA HOA

HÔm nay vừa ra chỗ Nguyễn Kim xem thử e nó thì nó quá bé (đường kính mặt chắc tầm 2,5cm) nhìn bé tí khi đeo vào tay.
    Thất vọng tràn trề.
    Chắc phải cố thêm 1 củ nữa mới kiếm được e ngon.
    Trong tầm giá < 2tr thì có e nào ngon ko các bác?
    Cám ơn trước.
  10. quanghuy1288

quanghuy1288 CHÍNH THỨC

< 2tr mà không quan trong cơ quartz thì cứ citizen, seiko, orient rất nhiều mẫu. Bác ra duy anh 121 phố huế hoặc khu hàng đào có rất nhiều, thường được giảm giá 10% bác nhé.
    Còn nếu cố được hơn 3tr tí thì có máy cơ của seiko, orient .
    http://donghoduyanh.com/Chitietsp/FUNE1007W0/26/108/4411..vtn
    http://donghoduyanh.com/Chitietsp/FUND8002W0/26/108/3945..vtn
    Chốt lại em có 3 lời khuyên:
    - Nên đi xem mẫu thực ngoài cửa hàng , xem tầm 3,4 cửa hàng to cho đã và nhất quyết không mua hôm đi xem
    - Sau khi đi thực tế sẽ biết được loại đh nào thích, mẫu mã kích thước thương hiệu, chốt xem mua con nào
    - Tìm chỗ mua giá ngon nhất đặt hàng qua mạng hoặc đến nơi có sẵn và hoàn tất việc mua. (vì thực tế em thấy có loại < 2tr thì ở hn còn rẻ hơn đặt ở hcm nhưng loại đắt > 3tr thì giá ở hcm ngon hơn nhiều)
  11. gio_vo_hinh

gio_vo_hinh CHÍNH THỨC

Con đó mặt 38.5 mà bác nhìn sao ra 25 vậy :)) cổ tay bác bao nhiều, người to cao thế nào để ae tư vấn :D
  12. weziths

weziths BA HOA

Cám ơn bác, tại chưa có dịp ra các cửa hàng lớn (e ở tỉnh xa trung tâm) để xem tận mắt nên lên trên này nhờ các tư vấn cho 1 vài e trước cho an tâm.
    Hôm nào có dịp qua chỗ BigC xem mới đc.
    E ước chừng như vậy vì đeo vào tay e nhìn nó như đồng hỗ cho nữ (nhìn bé quá).
    Cổ tay e tầm 16-17cm.
    E cao chắc 1,7m.
  13. gio_vo_hinh

gio_vo_hinh CHÍNH THỨC

Khéo bác lấy đồng hồ nữ thử thật đó, nếu e không nhầm thì đồng hồ đó có 2 mẫu cho nam và nữ.

Bác vào thử 2 trang http://donghohieu.vnhttp://the-yankees.com/danh-muc/11/Dong-Ho-Timex.html thử xem

Tầm giá từ 1~2tr và muốn mua ở VN thì bác ngó qua Casio và Timex là ổn :) nếu ship thì sẽ có nhiều lựa chọn hơn :)
  14. weziths

weziths BA HOA

E có hỏi người bán hàng. Bác ý có nói là đồng hồ nữ thật bác à.
    E tìm được con này theo link bác cho ko biết có ổn ko bác?
    Giá cũng trong tầm e đang ngắm nhưng hơi cố.
    Timex Dress Watch Black Dial And Black Leather Strap

Các file đính kèm:

15. chitomk

chitomk BA HOA

Cũng đang đeo 1 em Timex, thương hiệu Mỹ, ngon bổ rẻ. Cơ mà con này em thấy cái mặt nó rắc rối quá. Giá này em nghĩ cũng hợp lý thôi. Giờ bác đi mua Longiness hay Omega fake giá cũng hơn củ rồi. Để rẻ hơn thì có lẽ bác sẽ mất khá nhiều thời gian tìm đấy.
  16. gio_vo_hinh

gio_vo_hinh CHÍNH THỨC

Bác chạy ra cửa hàng đeo thử xem. Những hàng tầm tầm này thì chất lượng k có gì khác nhau lắm, chủ yếu thích là đc :) Timex là một hãng thương hiệu bình dân, đc phản hồi khá tốt từ người dùng nên bác k phải lo lắm đâu :D
  17. quanghuy1288

quanghuy1288 CHÍNH THỨC

18. azzurriq

azzurriq DỰ BỊ ***

Bác gì ơi! Em đang đeo một em Seiko5 automatic giá lúc mua là 3tr4, sai số 1 ngày khoảng 5s như vậy có nhiều không bác. Ở diễn đàn này chắc cũng nhiều bác đeo đồng hồ với tầm giá tiền 3-4tr và họ hài lòng với sản phẩm mình đang dùng dù nó không đặt cái tiêu chí phải >10tr của bac^^
    Hi Bác chủ thớt, quan điểm của em về Casio là em chỉ thích G-Shock, nếu bác còn thanh niên thì với tầm 2tr là kiểm đc em G-Shock ngon rồi. Cái kiểu đồng hồ bác chọn ở trên có lần em xem thử ở cửa hàng trên phố Bà Triệu em có cảm giác nó hàng mã thế nào ấy. Bác cố dành dụm thêm chút nữa với tầm 3-4tr là kiểm đc em Seiko, Orient, Citizen cả quazt lẫn automatic ngon để đeo. Mình ít tiền cứ đồng hồ Nhật mà chới: Hợp túi tiền, bền, kiểu dáng cũng được^^
  19. quanghuy1288

quanghuy1288 CHÍNH THỨC

Dưới 3 tr có đồng hồ saphia nhé
    http://donghothegioi.vn/Dong-Ho/Dong-ho-ORIENT/Dong-ho-ORIENT-CGW01002W.html
    http://donghothegioi.vn/Dong-Ho/Dong-ho-ORIENT/Dong-ho-Orient-CGW0100AW0.html
    http://donghothegioi.vn/Dong-Ho/Dong-ho-ORIENT/Dong-ho-ORIENT-CGW01007W.html

Theo em nếu bác đeo chỉ để xem giờ + mẫu mã thanh lịch thì mấy em quart trên xài vô tư.
    Còn nếu bác yêu thích 1 điểm j đó của đồng hồ như lịch sử mẫu mã của nó, chức năng nhiều, hay sự khác biệt thì xem xét mấy con automatic, chronograph ... khác nhé. Vì với em thì đồng hồ nó giống như cơ thể sống ấy, có cá tính, lịch sử, vẻ đẹp, cái hồn riêng.
  20. _Avenger_0880

_Avenger_0880 Thành viên mới đăng ký

Tam 2-3 tr bac cu choi Orient, Citizen hoac co ty nua lam em Seiko cho em.

Hang chinh hang may moc ngon lanh khoi phai nghi ngoi nhieu.