1. QUY CHẾ HOẠT ĐỘNG SÀN TMĐT HANDHELD.VN & CHÍNH SÁCH BẢO MẬT

Để các hoạt động của HHVN có trật tự, tuân thủ đầy đủ các quy định của Pháp luật, các hoạt động giao dịch TMĐT tại HHVN phải được tuân thủ theo các nội dung quy định tại Quy chế hoạt động sàn giao dịch TMĐT của HHVN. Ngoài ra, thành viên sinh hoạt tại HHVN cũng được bảo mật tuyệt đối thông tin cá nhân của mình.

Mời thành viên quan tâm xem thông tin chi tiết tại đây:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nqlong3387 Hitek Student

Chẳng là thằng bạn em có con Lap Ram 512 bus 333. Bây giờ nó nổi hứng lên đời thành 1Ghz ( tức là 2 thanh 512 ) nhưng bus 333 giờ khó kiếm quá, có hàng mới thì cũng giá rất đắt nên nó tính rao mua Ram đã qua sử dụng.

Theo các bác thì dùng ram 2hand có tác hại gì lớn ko ạ ? Tất nhiên lúc mua sẽ dùng chương trình test ram test cẩn thận. Nhân tiện em hỏi luôn tuổi thọ hoạt động trong trạng thái tốt và ổn định của một thanh Ram trung bình là bao lâu ạ ?

PS : Các bác đừng bảo nó mua máy mới nhé, máy nó ngoài Bus Ram ra còn lại thì đều ngon cả, khó hiểu thế :|
  2. hungptit

hungptit CHÍNH THỨC

Nếu bác đã test kỹ Ram trước khi mua rồi thì không có vấn đề gì đâu bác ah.Vì tuổi thọ của các linh kiện điện tử là rất cao,trừ khi mình xài không đúng cách hay bị "xui" thôi.có khi Ram 2nd lại tốt hơn 1st nữa cũng có...
  3. xtdv

xtdv www.xtdv-group.com

Có chương trình Gold Memory test trong đĩa Hirren's Boot. Bác mua cây RAM cũ về chạy chương trình trên nó kiểm tra 100% không lỗi là yên tâm sử dụng rồi...
  4. hieppg

hieppg BA HOA

RAM là thứ không "hao mòn" khi so sánh với tuổi thọ máy tính nói chung. Quan trọng của RAM 2nd hand là nó đã được tháo lắp, bảo quản như thế nào.
    Bạn mua RAM cũ cứ nhìn nó sạch sẽ, các chân hàn chíp không bị tổn hại, sau dùng phần mềm test RAM kỹ, không có lỗi là OK.
  5. ATiger

ATiger тигры

Nên quan tâm tới ngoại hình của thanh ram để biết chất lượng. Một thanh ram tốt sẽ có các mạch in chìm và rất nhỏ. Các chip trên ram phải là loại "dán" chứ không phải lồi chân hàn ra. Nếu ram công nghệ cũ bác nên nhìn xem mối hàn có đều và mảnh không.

Tuổi đời của ram là khá dài vì không bị tác động cơ học nhiều. Đa phần ram bị hỏng chỉ là do bung chip hoặc quá nhiệt khi ép sung.
  6. son_volam002

son_volam002 CHÍNH THỨC

Kiếm 1 chương trình test RAM về test hết dung lượng RAM mà không thấy báo lỗi là OK. RAM từ khoảng 5 năm trở lại đây hầu hết đều bảo hành lifetime là bạn hiểu nó bền tới mức nào rồi chứ.
  7. nqlong3387

nqlong3387 Hitek Student

Cảm ơn các bác, em sang bên Mua Bán rao đây ạ :D
  8. EVA

EVA CHÍNH THỨC

Bởi vì ram ( các chip) hiện tại có rất nhiều chân ( vì thiết kế cần dung lượng lớn ) ... lại muốn có kích thước nhỏ gọn cho nên chúng phải sử dụng kiểu chân PGA .
    Nếu như những con chip đó mà có các chân SMD ( soc , sip, QFP, PLCC ... ) thì đảm bảo là độ bền cơ học là cực cao ( không sợ bung chip ) ... Tiếc rằng không có loại như vậy . =((
  9. vostro

vostro BA HOA

Kiểm tra kỹ cằng các chân cắm thôi, rồi test qua bằng phần mềm. Nhu cầu cần nâng cấp mà ko có đồ mới thì đương nhiên phải mua đồ cũ rồi. Tuổi thọ của Ram thì bằng hoặc hơn Lap là cái chắc
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.