1. DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ NHÀ KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP

Để có lợi thế hơn trong việc kinh doanh tại HANDHELD.VN, chúng tôi đã mở dịch vụ đăng ký làm nhà KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP.

Bạn có thể góp ý/đăng ký tại chủ đề này.
  1. ROYALSACLY

ROYALSACLY Thành viên mới đăng ký

mắt kính polarized rất thích hợp để đi câu cá . . vì nó có thể làm hạn chế độ chói từ mặt nước dưới ánh sáng mặt trời . .
  2. kid212

kid212 BA HOA

Nói thật thì 2 mặt hàng kính mát và đồng hồ là 2 mặt hàng em chả tin tưởng được khi mua ở Việt Nam . Về mắt kính thì còn có cách nhận biết qua tròng còn đồng hồ thì phải bung ra mới biết được . Trước em mua 1 cái MontBlanc khi du lịch bên Sing đeo thấy rất ok, sau 1 năm vẫn chạy tốt rùi 1 hôm vợ em shopping đâu mang về 1 cái kính MontBlanc y chang lun . Hixhix, vợ nói em mua có 1 triệu rưỡi mà lại gặng hỏi em sao nói mua cái kính bên Sing tới 500$ US . Em bó tay tức quá lấy 2 cái ra so sánh . Nhìn gọng 2 cái không khác nhau 1 tí gì ngay cả tới mấy con ốc cũng có logo của MontBlanc . Ngồi gần nửa tiếng coi gọng không khác j nhau cả rùi coi tới cái tròng kính cũng chả khác . Nhưng may đâu cái Nokia 1100 chữa cháy của em để kế bên . Nhìn xuyên qua cái MontBlanc xịn thì thấy sao màn hình nó bị bầm mà mắt thường chả nhìn thấy được - do đó em lấycái kinh MontBlanc vợ em mua về coi thử thì chả phát hiện ra vết bầm trên màn hình ấy Mừng quá liền chứng minh cho vợ xem hihihi . Từ đó e sợ lun, mua kính 1 là mua các loại không có hàng nhái hoặc không thể nhái được đeo cho lành mất công bị vợ nghi ngờ .
  3. Hai_HN

Hai_HN DỰ BỊ ***

Xe Ferari mấy chú TQ còn nhái được , huống chi đồng hồ và kính.
  4. 0918553311

0918553311 Bán VLXD_TTNT

Em thì k rành về kính lắm nhưng xem bên 5giay.vn thấy có mắt kính Liên Sơn cũng uy tín lắm và bên đó họ có đc những mẫu mà những nước khác mới vừa có hoặc sắp sửa có hàng và họ quảng cáo là hàng lúc nào cũng của chính hãng hết đó,thu64c hư thế nào mình k biết nhưng giá cả xem ra có vẻ mêm lắm
  5. laptopcaonguyen

laptopcaonguyen CHÍNH THỨC

Bác nói đúng đúng đó, cứ nhìn vào màn hình LCD hay màn hình NOKIA là lòi ra ngay, em có 1 cái Rayban RB3344 nhìn qua cái gương của mũ bảo hiểm Protect cũng hiện lên những vệt màu mà mắt kính khác hoàn toàn không thấy .
  6. backpackr

backpackr DỰ BỊ ***

Thế cái kính của em nhìn màn iPod thì ra xanh đỏ tím vàng, nhìn màn laptop với lại điện thoại Nokia thì ko khác gì cả, vậy xịn hay đểu hả các bác? Hix.

Ngoài ra lúc mua em bán hàng bảo em nhìn vào cái hình một em mặc bikini xong hỏi nhìn rõ ko anh làm em ko hiểu gì cả, hoá ra là kính polarized thì nhìn sẽ rõ hơn, ko bị loá như khi ko kính. Mà đúng là em thấy rõ hơn thật, hay là tại căng mắt ra cố mà nhìn cho rõ nên thấy thế hehehe :D
  7. sunglasses

sunglasses CHÍNH THỨC

Rayban / polarized
    RB3331
    RB4079
    RB3343
    RB3025
    RB3214
    RB3183
    RB3332
  8. ANPHAT

ANPHAT BẮP

Em xài polarized nhìn đồng hồ trên xe không rõ, cứ mờ mờ, màu bị đổi, nên chuyển sang kính thường. Hay kính em là hàng fake ?????
  9. hungdu

hungdu Viết 999 bài thôi...

Polarized là phân cực, đồng hồ xe (LCD) cũng phân cực... cái này bình thường!
  10. polpot

polpot CHÍNH THỨC

yêu cầu bác bổ xung thêm quả rayban 3212..nó cũng nằm trong đống POLARIZED...
  11. rockdanh

rockdanh BA HOA

bạn này nói đúng: Một kính Ray-Ban hàng hiệu không thể nào xuất hiện ở vỉa hè nhưng trong các cửa hàng lớn cũng chưa chắc là "Hàng hiệu"!
  12. dvi

dvi CHÍNH THỨC

Bác này chỉ được có cái là toàn nói điều đúng I-)
  13. Mr.phan

Mr.phan DỰ BỊ ***

Cho nên tốt nhất mình toàn chơi hàng cổ cho yên tâm. Nói đến kính mắt, ngoài Amour của Pháp, AO và Ray-ban của Mỹ thì mấy mua những hiệu khác khó phân biệt quá, kể cả vào mấy shop đắt tiền nhưng đâu có đảm bảo là 100% hàng xin, đặc biệt là những hàng đời mới. Bà chị nhảy vào Kính mắt Việt Nam chơi 2 con kính gần 10 triệu, hộp kính thì nhìn như đồ chơi của trẻ em, kính thì như hàng Thái Bình ngoài cái giấy bảo hành của Công ty kính mắt VN ra chẳng có cái giấy tờ gì liên quan đến kính nữa cứ như Cty kính mắt VN sx ra được kính vậy. Điều tối thiểu phải hiểu rằng đã là kính hàng hiệu thì phải có giấy tờ đi kèm với kính, như Ray-ban của Ý vậy có cả serry đàng hoàng, thế mà 2 cái chẳng có tí giấy tờ gì của hảng SX kính cũng dám bỏ ra gần 10 triệu để mua. Khổ thân bà chị thế là tự nhiên biến mình thành vịt cho chúng nó quay, nghĩ mà sót. Nên tốt nhất cứ dòng kính cổ như em cho lành, gọng gin, tròng gin, đảm bảo cho đôi con mắt (Bật mí: Mua phải kính dỏm, tròng kính độ dày mỏng không đều, đeo vào dễ gây chóng mặt và nghiêm trọng hơn còn làm cho người ta loạn thị). Bác nào không có tiền hay ít kinh nghiệm mua kính đời mới cứ theo em cùng nhau trao đổi giao lưu chơi hàng cổ nhé hihi
    Bộ sưu tập của em đây

Các bác thông cảm chụp bằng ĐT nên hơi mờ nhưng đảm bảo gin đến từng con ốc ặc ặc
  14. Alaziki

Alaziki DỰ BỊ ***

ạc bộ sưu tập hoành tráng, em cũng muốn mua kính, đọc xong cái này chắc khỏi mua luôn ... vì em đâu có kinh nghiệm trong mấy cái này đâu ... hic hic
  15. hdtanhtxz

hdtanhtxz CHÍNH THỨC

nếu thế có cách gì đơn giản mà phân biệt đc ko ạ ? em thấy kính bàn tầm dưới 1tr trông cũng sắc nét lắm cào khồng xước ..v..v
  16. Mr.phan

Mr.phan DỰ BỊ ***

Nếu mà có cách đơn giản để phân biệt thì mấy hàng kính Made in Lịch động/Thái Bình chết đói hết.
    Nếu mua hàng mới, tốt nhất vào nhwngx đại lý chính hãng của các hãng kính. Ở VN mua kính nên đến với An Trần, còn 1 số nhà phân phối nữa nhwng mình chủ yếu vào An Trần vì đây là đại diện chính thức cho Ray-ban ở VN.
    Còn chơi hàng hoài cổ thì chỉ có 1 cách duy nhất là bỏ lệ phí ra mà học. Lệ phí ở đây chính là những quả bị lừa, bản thân mình chơi mới có mấy năm mà cũng đã bị lừa mấy phát rùi, đau nhưng mà nhớ.
    Tóm lại, muốn mua kính xịn, nên nhờ người có kinh nghiệm kẻo lại bị mấy thằng nó biến mình thành vịt nó vặt lông đấy các bác ah.
  17. rockdanh

rockdanh BA HOA

Kết luận: vậy thì cứ mua kiếng rẻ tiền mà mình luôn cứ nghĩ là mua được hàng xịn với giá rẽ mà chính mình không phân biệt được và mọi người cũng không ai phân biệt là thoải mái rồi
  18. hoanglz

hoanglz KỸ SƯ

Chả biết thế nào nữa, em chưa chơi kính bao giờ.
    Sang đây nắng vỡ mặt nên vợ tậu cho con kính Guess giá tầm 1.8tr.
    1 con Tommy hơn 1tr.
    Vợ bảo hàng Mỹ, chất lượng tốt, thương hiệu ko bằng Cartier. Nhưng không đắt đến 10tr như anh đòi đâu.
    Em đeo rất chi là ổn :D
    Đôi mắt là quan trọng, em xin vote cho hàng chính hãng chất lượng tốt ạ.
  19. Mr.phan

Mr.phan DỰ BỊ ***

Nói như bác này thì chán quá. Đeo hàng rẻ tiền hỏng mắt lúc nào không biết. Thứ nhất, chất nhựa hay chất thép làm gọng kính không đảm bảo rễ gây dị ứng cho da, đặc biệt, mắt kính không đạt tiêu chuẩn khi đeo làm người ta hay bị chóng mặt và lâu dài dễ làm loạn thị. Đã có nhiều trường hợp các anh chị học tập theo kiểu hàn quốc, không bị cận vẫn thích cắt kính đeo cho hoành tráng, ai ngờ cắt phải loại mắt không đạt tiêu chuẩn, dẫn đến loạn thị hay mờ mắt.
    Thui, không có thì thôi nếu đã cố đeo kính thì nên chọn cái đảm bảo chất lượng mà đeo hi hi
  20. Sunwear.NDC

Sunwear.NDC Thành viên mới đăng ký

Thương hiệu mắt kính PolarOne đã tạo bước đột phá lớn khi cho ra mắt các mẫu kính polarized (phân cực) dành cho phái đẹp được thiết kế tinh xảo đầy nữ tính.

Hình ảnh nhận được khi đeo kính thông thường (trái) và khi đeo kính phân cực (phải).

Tròng kính PolarOne được thiết kế hướng đến sự hoàn hảo và cải thiện tầm nhìn bảo vệ mắt khỏi ánh sáng chói. Ngoài tính năng chống chói đến 99%, kính này còn ngăn chặn 100% ánh sáng cực tím gây hại cho mắt. Ngoài ra, đá Swarovski cũng được sử dụng để tăng thêm tính sang trọng và quí phái.

Một số mẫu kính mắt PolarOne

Trích nguồn vnexpress.net